คุณลดาวัลย์ กันทวงศ์ ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาเพื่อสังคม ผู้แทนมูลนิธิตลาดหลักทรัพย์ฯ กล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมกิจกรรม "เข้าพรรษา เข้าหาพระธรรม" (ธรรมะในเมือง ครั้งที่ 1/61) ซึ่งมูลนิธิตลาดหลักทรัพย์ฯ ให้การสนับสนุนมูลนิธิวิมุตตยาลัย ต่อเนื่องเป็นปีที่ 7 เพื่อส่งเสริมและเผยแพร่พุทธศาสนาแก่สาธารณชนคนเมืองในกรุงเทพฯ ให้มีโอกาสทำบุญ ตักบาตร และร่วมฟังธรรมบรรยายโดย พระมหาวุฒิชัย วชิรเมธีเพื่อนำข้อคิดจากพุทธธรรมไปประยุกต์ใช้ ปฏิบัติในชีวิตประจำวัน และฝึกฝนเพื่อพัฒนาตนเองทั้งด้านร่างกาย และจิตใจ
ภายในงานได้จัดให้มีกิจกรรมคัดแยก ของใส่บาตรเพื่อส่งไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมที่ สปป.ลาว ด้วย
ภาพบรรยากาศ Live กิจกรรมธรรมะในเมือง (เข้าพรรษา เข้าหาพระธรรม)
https://www.facebook.com/v.vajiramedhi/videos/10155498347085877/
![](/uploads/images/ธรรมะในเมือง2018/1533183689_ธรรมะในเมือง (3).jpg)
![](/uploads/images/ธรรมะในเมือง2018/1533183695_ธรรมะในเมือง (1).jpg)
![](/uploads/images/ธรรมะในเมือง2018/1533183700_ธรรมะในเมือง (2).jpg)
![](/uploads/images/ธรรมะในเมือง2018/1533183707_ธรรมะในเมือง (5).jpg)
![](/uploads/images/ธรรมะในเมือง2018/1533183711_ธรรมะในเมือง (6).jpg)
![](/uploads/images/ธรรมะในเมือง2018/1533183714_ธรรมะในเมือง (7).jpg)
![](/uploads/images/ธรรมะในเมือง2018/1533183720_ธรรมะในเมือง (9).jpg)
![](/uploads/images/ธรรมะในเมือง2018/1533183717_ธรรมะในเมือง (8).jpg)