![](/uploads/images/CaretheWhale/1609130677_Untitled-1-01.png)
บ้านเลขที่ 90 อาคาร CW Tower ถนนรัชดาภิเษก ได้ทำการคัดแยกและรวบรวมขวด PET , กระดาษ และอลูมิเนียม จากผู้เช่าที่ร่วมโครงการ และ ร่วมสร้างการเปลี่ยนแปลงในการบริหารจัดการขยะภายในอาคาร ภายใต้โครงการ Care the Whale "ขยะล่องหน“ และโครงการ “Perks From Trash” ซึ่งทั้ง 2 โครงการ มีเป้าหมายการร่วมรณรงค์ร่วมลดปริมาณขยะที่เกิดขึ้นจากต้นทางให้น้อยลง และลดผลกระทบที่ส่งผลกับสิ่งแวดล้อมในระยะยาว โดยมีหน่วยงานปลายทาง ของ บริษัท บมจ. เอสซีจี แพคเกจจิ้ง และ บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ รีไซเคิล จำกัด มารับเพื่อนำไปสู่กระบวนการ Recycle และสร้างประโยชน์ต่อสังคม และสิ่งแวดล้อมต่อไป
![](/uploads/images/CaretheWhale/1609130741_Untitled-1-02.png)
#CaretheWhale
#ขยะล่องหน
#กำจัดขยะให้หายไปร่วมหาทางใช้ให้ถึงที่สุด
#อาคารCWTower
#PerksFromTrash